Ta hanyar 2027, ana sa ran kasuwar kasuwancin alade ta ƙarfe ta duniya za ta cimma ƙimar haɓakar haɓakar shekara-shekara na 8.7% kuma ta kai dala biliyan 12.479: gaskiya da dalilai.

New York, New York, Maris 17, 2021 (Labaran Duniya) - Gaskiya da Factors sun fitar da wani sabon rahoton bincike mai taken "Ta Nau'in (Tsarin, Tsabtace Tsabta da Casting) ta Nau'in Samar da Kayayyaki (Sakamakon Kasuwancin Kasuwanci) Matsakaicin ɗan kasuwa Kasuwar baƙin ƙarfe na alade) da haɗaɗɗun ƙarfe na ƙarfe) da masu amfani da ƙarshen (injiniya da masana'antu, motoci, layin dogo, noma da tarakta, samar da wutar lantarki, bututu da kayan aiki, tsafta da kayan ado, da sauransu): ra'ayoyin masana'antar duniya, cikakken bincike da tsinkaya, 2018 -2027"
"A cewar rahoton bincike, kasuwar alade ta kasuwanci ta duniya an kiyasta a dalar Amurka biliyan 58.897 a cikin 2018 kuma ana sa ran za ta kai dalar Amurka biliyan 12.479 ta 2027. (CAGR) daga 2020 zuwa 2026. 8.7%.
Ƙarfin alade yana ƙarfafa ta injin simintin ƙarfe na alade don samar da ƙarfe mai zafi a cikin tsari.Ana amfani da shi don yin simintin gyare-gyare.Ana amfani da simintin gyare-gyare a fannin injiniya.An fi samun ƙarfen alade a wuraren da aka samo asali.Ya ƙunshi 2% Si da 4% C. An samar da baƙin ƙarfe na farin alade saboda haɗuwa da nau'in carbon kuma yana da haske a launi.Hanyoyin carbon na kyauta yana ba da gudummawa ga baƙin ƙarfe mai launin toka.Bugu da ƙari, ba a amfani da ƙarfe na alade don dalilai na walda saboda ba shi da ductile ko ductile.Don haka, ana iya amfani da shi don ƙarfe na ƙarfe, tanderun pudding da ƙarfe.An ƙara haɓaka samfurin tsaka-tsaki don samar da ƙarafa masu kyau ko ingantaccen ƙarfe na alade.Nau'in ƙarfe na alade guda uku a halin yanzu suna samuwa a kasuwa: ƙarfe na asali na alade, simintin ƙarfe da ƙarfe mai tsabta mai tsabta.
Yawancin kamfanoni suna fuskantar karuwar matsalolin kasuwanci masu mahimmanci da suka shafi barkewar cutar coronavirus, gami da rushewar sarkar samar da kayayyaki, hadarin koma bayan tattalin arziki, da yuwuwar raguwar kashe kudaden masu amfani.Duk waɗannan yanayi za su kasance daban-daban a yankuna da masana'antu daban-daban, don haka ingantaccen bincike na kasuwa akan lokaci yana da mahimmanci fiye da kowane lokaci.
Babban direban haɓakar kasuwancin alade baƙin ƙarfe shine haɓaka buƙatun ƙarfe na alade daga injiniyoyi da masana'antar kera motoci don kera simintin gyare-gyare daban-daban.Ana amfani da aikace-aikacen ƙarfe na alade a cikin masana'antar simintin gyare-gyare a cikin masana'antun motoci, makamashi da injiniya.Nodular simintin ƙarfe yana amfani da ƙurar ƙarfe na alade.Yana taimakawa rage farashi mai ɗorewa, yana taimakawa rage sararin ajiya, kuma yana haɓaka ƙirar ƙarshe na simintin gyare-gyare.Bugu da kari, karuwar bukatar karfe a duk duniya ya kuma inganta kasuwar karfen alade, kuma iron alade shine babban kayan sa.
Manyan 'yan wasan da ke aiki a kasuwar ƙarfe na alade na kasuwanci sun haɗa da Baosteel, Benxi Karfe, Cleveland-Cliffs, Donetsk Metallurgical Plant, Kobe Karfe, Tata Metals, Maritime Karfe, Metinvest, DXC Technology, Metalloinvest MC, Severstal da Masana'antu Metallurgical Holdings, da sauransu.
A cikin 2018, filin tsarin ƙarfe na asali na alade ya ƙidaya fiye da 48.89% na kasuwar ƙarfe na alade.Da yake shi ne babban albarkatun kasa don kera karafa na duniya, an kiyasta girman girman girman sa na shekara-shekara zai kai 8.5% a cikin lokacin hasashen.
A cikin kasuwar baƙin ƙarfe na alade na kasuwanci, sashin masana'anta na kasuwanci da aka keɓe zai zama ɓangaren haɓaka mafi sauri a nan gaba.Saboda karuwar buƙatun ƙarfe na alade na masana'antu da kasuwanci da haɓaka buƙatun samar da simintin gyare-gyare daban-daban a cikin injiniyoyi da masana'antar kera motoci, zai sami haɓaka ƙimar haɓakar shekara-shekara na 9.4% a cikin lokacin da aka kiyasta.
Ta hanyar rarrabuwa bisa ga nau'in, nau'in kayan aikin samarwa, mai amfani na ƙarshe, da yanki, binciken yana ba da ƙayyadaddun ra'ayi game da kasuwar ƙarfe na alade mai ciniki.Ana nazarin duk sassan kasuwa dangane da halin yanzu da na gaba, kuma ana kimanta kasuwa daga 2019 zuwa 2027.
Mafi mahimmancin abin da ke haifar da fashewar tanderun alade baƙin ƙarfe shine haɓakar haɓakar ƙarfe a cikin tanderun fashewar.Bukatun karfe yana da yawa, musamman a birane, wanda ya haifar da karuwar bukatar ƙarfe na alade.Ana jefa shi cikin ingots.Ana siyar da waɗannan ingots ga kamfanoni da masana'antu waɗanda ke amfani da su azaman albarkatun ƙasa don baƙin ƙarfe da baƙin ƙarfe.Bugu da ƙari, kasuwar ƙarfe na alade na kasuwanci kuma ana motsa shi ta hanyar karuwar buƙatun simintin simintin gyare-gyaren da ake amfani da su a cikin injiniyoyi da masana'antar kera motoci.Ta nau'in, an raba kasuwa zuwa babban tsabta, simintin gyare-gyare da ƙarfe na alade na asali.Dangane da nau'ikan wuraren samar da kayayyaki, an raba kasuwa zuwa masana'antar ƙwararrun 'yan kasuwa da masana'antar sarrafa ƙarfe.Masu amfani na ƙarshe sun haɗa da motoci, injiniyanci da masana'antu, bututu da kayan aiki, tsafta da kayan ado, samar da wutar lantarki, noma da tarakta, hanyoyin jirgin ƙasa, da sauransu.
(Za mu keɓance rahoton ku gwargwadon buƙatun bincikenku. Da fatan za a tambayi ƙungiyar tallace-tallacen mu don daidaita rahoton.)
Yankin Asiya-Pacific shine kasuwa mafi saurin girma don cinikin ƙarfe na alade kuma zai yi girma a ƙimar haɓakar shekara-shekara na 9.8% a nan gaba.Ana iya danganta wannan ga ci gaba da ci gaban fasaha a yankin, sauye-sauyen yanayin kasuwa a cikin masana'antar mai amfani ta ƙarshe na ƙarfe na alade, haɓaka wadatar albarkatun ƙasa da karuwar yawan jama'a.
Bincika cikakken "Kasuwar alade ta kasuwanci ta nau'in (na asali, tsabta mai tsabta da tushe), ta nau'in samar da kayan aiki (kasuwancin masana'antun kasuwanci da masana'antar hadakar karfe) da masu amfani da ƙarshen (injiniya da masana'antu, motoci, layin dogo, noma da noma) Kasuwancin alade baƙin ƙarfe kasuwa" tarakta , Ƙarfin wutar lantarki, bututu da kayan haɗi, tsaftacewa da kayan ado da sauransu): "Hanyoyin Masana'antu na Duniya, Cikakken Bincike da Hasashen, 2018-2027" rahoton, samuwa a
Facts & Factors babbar ƙungiyar bincike ce ta kasuwa wacce ke ba da ƙwarewar masana'antu da tsayayyen sabis na shawarwari don haɓaka kasuwancin abokan ciniki.Rahotanni da ayyukan da Facts and Factors ke bayarwa ana amfani da mashahuran cibiyoyin ilimi na duniya, masu farawa da kamfanoni don aunawa da fahimtar yanayin kasuwancin duniya da na yanki da ke canzawa koyaushe.
Imani da abokan ciniki/abokin ciniki a cikin mafita da aiyukanmu yana motsa mu mu samar da mafi kyawun mafita koyaushe.Maganin bincikenmu na ci gaba yana taimaka musu yin yanke shawara masu dacewa da ba da jagora don dabarun fadada kasuwanci.


Lokacin aikawa: Maris 22-2021